Giao diện tiếp cận

Lịch tư vấn trực tuyến:

Thứ 2,6 (9h-12h); Thứ 4 (14h-17h)

Tin mới - nóng

Quan hệ tình dục tuổi 16 có phạm luật không? Thứ Năm, 05/05/2022, 00:00

Quan hệ tình dục tuổi 16 có phạm luật không?

Cho em hỏi bạn gái em năm nay tròn 16 tuổi, nếu chúng em tình nguyện quan hệ tình dục thì như vậy có sai phạm pháp luật hay không?

Bạn thân mến! Việc tìm hiểu kiến thức về pháp luật có liên quan đến hoạt động tình dục luôn là điều cần thiết đối với mỗi bạn trẻ ở độ tuổi dậy thì. Tâm sự bạn trẻ hiểu rằng bạn đang quan tâm đến việc bạn và bạn gái ở độ tuổi 16 tự nguyện quan hệ tình dục thì có vi phạm pháp luật hay không. Điều 115 Bộ luật Hình sự quy định: những người đã thành niên có quan hệ tình dục với trẻ em (trong trường hợp này trẻ em là người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi) mặc dù̀ hành vi quan hệ tình dục được thực hiện có sự đồng thuận giữa đôi bên nhưng vẫn bị xếp vào tội giao cấu với trẻ em. Căn cứ theo quy định trên thì với trường hợp bạn gái bạn đã đủ 16 tuổi, có sự đồng thuận trong việc quan hệ tình dục thì sẽ không vi phạm pháp luật.

Chúc bạn mọi điều tốt lành!

Tâm sự bạn trẻ 360

Lượt xem: 186

Nhận xét(0 Nhận xét)

Chưa có nhận xét nào

Chúng tôi mong muốn nhận được nhận xét  của bạn.

Bạn vui lòng nhập đầy đủ các trường có dấu *




Các tin mới hơn


Các tin khác


Đăng ký nhận bản tin

Nhận qua email bản tin thông báo về ấn phẩm, chương trình và sự kiện của Tâm sự 360.

Đối tác

IPPF
Logo-Rockefeller
Save-Child
CORDAID

Liên kết website

CCIHP
Lao động xa nhà

Đóng góp - Tài trợ

Thanh niên Việt Nam cần sự chung tay của bạn để có một cuộc sống lành mạnh, an toàn, thỏa mãn và tương lai bền vững.



Thống kê truy cập

Số người đang online: 9
Lượt truy cập: 25780553